|
เขียนที่ : 384/155 ม.10 ต.ชมพู อ.เมือง จ.ลำปาง 52100 |
|
วันที่เขียน : 09 ก.ค. 2567 |
|
|
เรื่อง |
ขอความอนุเคราะห์
|
|
|
เรียน |
นายกเทศบาลเมืองเขลางค์นคร |
|
|
|
ด้วยข้าพเจ้า.......... อายุ........ปี อยู่บ้านเลขที่........ หมู่ที่........ชุมชน................................ |
ถนน................................ ตรอก/ซอย................................ ตำบล................................ อำเภอ................................ จังหวัด................................ |
หมายเลขโทรศัพท์................................ มีความประสงค์ให้ดำเนินการเรื่องต่อไปนี้ |
|
|
|
บริเวณสถานที่ : หลังปั๊มพีที แยกบ้านฟ่อน (ชุมชนสมใจนึก) |
รายละเอียดของเรื่อง : มีการสร้างบ้านจัดสรรใหม่ ตั้งแต่บ้านเลขที่ 384/153-384/159 และ 384/182-384/195 ประมาณ 20 หลังคาเรือน 1.ไม่มีไฟสาธารณะของทางเทศบาลเมืองเขลางค์ แต่เป็นไฟของโครงการ เป็นการต่อตรงจากของการไฟฟ้า ซึ่งเวลาเกิดฝนฟ้าคะนอง ลมกระโชกแรง ทำให้ไฟเสียหาย จึงแจ้งไปยังเทศบาล แต่ไม่ได้รับการซ่อมแซม เนื่องจากไม่ใช่ไฟสาธารณะ 2.ถนนทางเข้าหมู่บ้านจากทางปั๊มน้ำมันพีที เวลาเกิดผนตก น้ำท่วม ระบายน้ำไม่ทัน ถนนเสียหาย จึงอยากให้ต้องการทำถนนลาดยางมะตอยเข้าไปจนถึงหมู่บ้าน 3.ตัดกิ่งไม้บริการทางข้ามคลองไปยังหมู่บ้าน ตรงหลังบ้าน 384/153 ซึ่งปกคลุมไฟสาธารณะอยู่ ทำให้ถนนตรงนั้นไฟไม่สว่าง |
|
|
|
จึงเรียนมาเพื่อขอความอนุเคราะห์ดำเนินการตามคำร้องนี้ และขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ |
|
|
ลงชื่อ ...................................................ผู้รับคำร้อง
(....................................................) |
ลงชื่อ .................................................ผู้ยื่นคำร้อง
(........)
|
|
|