ขอเชิญทุกภาคส่วนร่วมกิจกรรมทำความสะอาดเพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร
เทศบาลเมืองเขลางค์นคร ขอเชิญทุกภาคส่วนร่วมกิจกรรมทำความสะอาดเพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร
เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๖๕ พรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐
นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เปิดเผยว่า เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๖๕ พรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทร เทพยวรางกูรเทศบาลเมืองเขลางค์นคร จึงขอเชิญทุกภาคส่วน ทั้งภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนทุกชุมชนในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร จัดกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ในพื้นที่ ทำความสะอาดสถานที่สาธารณะ/ครัวเรือน เก็บขยะ ทำความสะอาด ล้างถนน ตัดหญ้า ตกแต่งกิ่งไม้บริเวณสองข้างทางถนน และกำจัดวัชพืช ทำความสะอาดแหล่งน้ำที่อยู่ในความรับผิดชอบ หรือกิจกรรมรักษาความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมืองอย่างสม่ำเสมอ ทั้งนี้กำหนดให้ดำเนินกิจกรรมโดยพร้อมเพรียงกัน ในวันศุกร์ ที่ ๒๘ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๐ นี้ และต่อเนื่องตลอดปี พ.ศ. ๒๕๖๐