การฝึกอบรมการทำยาดมสมุนไพรเเละพิมเสนน้ำ ตามโครงการส่งเสริมอาชีพให้แก่ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร
วันที่ 15 ธันวาคม 2560 เวลา 09.00 น.นายจำเนียร พรหมเพชร รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรม “การทำยาดมสมุนไพรและพิมเสนน้ำ” ตามโครงการส่งเสริมอาชีพให้แก่ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปี 2561 โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากร คือ นายประเสริฐ ประกอบกิจ เป็นผู้บรรยาย สาธิตและฝึกปฏิบัติ การทำยาดมสมุนไพรและพิมเสนน้ำ ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองเขลางค์นคร โรงเรียนบ้านดอนตัน (เดิม) หมู่ที่ 9 ตำบลชมพู อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง