โครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดกาดเมฆ
โครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระวัดกาดเมฆ
เทศบาลเมืองเขลางค์นคร ร่วมกับชุมชนบ้านกาดเมฆตะวันตก ร่วมจัดกิจกรรมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุ โดยดำเนินการจัดงานในวันที่ ๙ มีนาคม ๒๕๖๑ ณ วัดกาดเมฆ ชุมชนบ้านกาดเมฆตะวันตก ตำบลชมพู โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์และส่งเสริมขนบธรรมเนียมที่ดีงามของท้องถิ่นไว้ ถ่ายทอดขนบธรรมเนียม ประเพณีอันดีงามให้เด็ก เยาวชน และประชาชนได้รับทราบ รวมทั้งสร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ตลอดจนปลูกฝังให้ประชาชนมีส่วนร่วม ในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงามและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ จึงขอเชิญชวนแขกผู้มีเกียรติทุกท่านร่วมจัดกิจกรรมตาม วัน เวลา ดังกล่าว