บรรยากาศการจัดอบรมโครงการจัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพของกองทุนแม่ของแผ่นดิน
เมื่อวันที่ 15 มีนาคม 2559 เวลา 07.30 น. ถึง 17.00 น เทศบาลเมืองเขลางค์นคร โดยนายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นครได้มอบหมายให้ นายประดิษฐ์ เสริมสุข รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นครเป็นประธานในการจัดกิจกรรมส่งสริมความเข้มแข็งของกองทุนแม่พร้อมคณะผู้บริหารในเขตเทศบาล ณ ศูนย์การเรียนรู้กองทุนเม่ของแผ่นดินชุมชนสันดอนรอม เทศบาลเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้กระบวนการทำงานระหว่างกองทุนแม่ของแผ่นดินที่ประสบความสำเร็จและนำผลสำเร็จมาปรับใช้ในชุมชนกองทุนแม่ของแผ่นดินของตนเองต่อไป รวมทั้งบูรณาการความร่วมมือของทุกภาคส่วนในการร่วมกันต่อต้านยาเสพติด