การเลือกคณะกรรมการชุมชนบ้านหนองห้าตะวันออก ประจำปีงบประมาณ 2565
เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน 2564 เวลา 08.30 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายธาราเงิน จันทร์คำ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยนายศักดา กันหาเวียง รองปลัดเทศบาลเมืองเขลางค์นคร และพนักงานเจ้าหน้าทีกองสวัสดิการสังคม ดำเนินการเลือกคณะกรรมการชุมชนบ้านหนองห้าตะวันออก หมู่ 7 ตำบลพระบาท ณ วัดหนองห้าตะวันออก โดยในที่ประชุมมีมติให้มีคณะกรรมการชุมชน จำนวน 9 คนซึ่งในวันที่ 10 พฤศจิกายน 2564 คณะกรรมการชุมชนบ้านหนองห้าตะวันออกที่ได้รับการคัดเลือกได้มีการประชุมคัดเลือกกรรมการแต่ละตำแหน่งกังเอง โดยมีมติ ดังนี้
1. ร.ต.อ. ประสิทธิ์ ทิวงศ์ษา ประธานกรรมการชุมชน
2. นายณรงค์ คำเมืองบุตร รองประธานกรรมการชุมชน
3. นางบุญรัตน์ จันทร์แสง เหรัญญิก
4. นางสมเพียร ด้วงฟัก เลขานุการ
5. พ.อ.เสรี วงศ์ชุ่มใจ กรรมการ
6. นางพวงแก้ว ปรมหิน กรรมการ
7. นางสุจิตรา เจริญถาวร กรรมการ
8. นายบุญธรรม รินฟอง กรรมการ
9. นายวัชรพงธ์ วันวิศิษฐ์ชัย กรรมการ