การเลือกคณะกรรมการชุมชนศรีสง่า ประจำปีงบประมาณ 2565
เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 08.30 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายจุติพงศ์ ไชยเชียงของ ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร และพนักงานเจ้าหน้าทีกองสวัสดิการสังคม ดำเนินการเลือกคณะกรรมการชุมชนศรีสง่า หมู่ 8 ตำบลปงเเสนทอง ณ บริเวณซอย 4 (ข้างทุ่งนา) โดยในที่ประชุมมีมติให้มีคณะกรรมการชุมชน จำนวน 7 คน ซึ่งคณะกรรมการชุมชนศรีสง่าที่ได้รับการคัดเลือกได้มีการประชุมคัดเลือกกรรมการแต่ละตำแหน่งกันเอง โดยมีมติ ดังนี้
1. นายเเสวงศิลป์ คำภีระ ประธานกรรมการชุมชน
2. นายเศรษฐา คำฝั้น รองประธานกรรมการชุมชน
3. นายวินิจ กสิรักษ์ เหรัญญิก
4. นายอุเทน ภิญโญ เลขานุการ
5. นายมานพ สุดอ่อน กรรมการ
6. นางทุเรียน จินดา กรรมการ
7. นายวันดี ดวงสติ กรรมการ