สรุปผลการประชุมศูนย์ปฎิบัติการศูนย์บริหารสถานการณ์โควิด – 19(ศปก.ศบค)
จังหวัดลำปาง แจ้งสรุปผลการประชุมศูนย์ปฎิบัติการ ศูนย์บริการสถานการณ์โควิด 19 โดยขอให้ศูนย์ปฎิบัติการควบคุมโรคทุกระดับ กำกับ ดูแล และตรวจสอบการจัดกิจกรรมในชุมชนให้เป็นไปตามมาตรการความปลอดภัยสำหรับองค์กร(Covid Free Setting) ในการจัดกิจกรรมที่มีการรวมกลุ่มคนในชุมชน โดยการจัดกิจกรรมในลักษณะดังกล่าวจะต้องปฎิบัติตามแนวทาง Covid Free Environment(อนามัยสิ่งแวดล้อม) และ Covid Free Personnel & Customer (ผู้จัดงาน ผู้ให้บริการและผู้เข้าร่วมงาน) อย่างเคร่งครัด
โดยทางเทศบาลเมืองเขลางค์นคร มีการให้ผู้จัดงานเขียนแจ้งการขอจัดกิจกรรมในชุมชนและมีเจ้าหน้าที่แนะนำประกาศตามมาตรการของจังหวัดลำปางแล้ว