ประเมินเทศบาลน่าอยู่อย่างยั่งยืน ประจำปี ๒๕๕๙
วันจันทร์ที่ ๑๑ กรกฎาคม ๒๕๕๙ เวลา ๐๙.๓๐น. เทศบาลเมืองเขลางค์นคร นำโดย นายประสงค์ เรือนสอน ประธานคณะกรรมการดำเนินงาน ได้ดำเนินการจัดการประชุมเรื่อง “ประเมินเทศบาลน่าอยู่อย่างยั่งยืน ประจำปี ๒๕๕๙” ซึ่งร่วมกับ สมาคมสันนิบาตแห่งประเทศไทยและสถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ทั้งนี้ เพื่อที่จะส่งเสริมให้เทศบาลสามารถพัฒนาไปสู่ความยั่งยืนได้ด้วยตนเอง ภายใต้องค์ประกอบหลัก ๔ องค์ประกอบ คือ เมืองอยู่ดี คนมีสุข สิ่งแวดล้อมยั่งยืน เทศบาลแห่งการเรียนรู้และการบริหารจัดการที่ดี.