ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดหัวทุ่ง ตำบลพระบาท
ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดหัวทุ่ง ตำบลพระบาท
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2566 เทศบาลเมืองเขลางค์นคร ได้รับเกียรติจาก จ.ส.อ.สิทธิศักดิ์ แปงสาย สมาชิกสภาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร และนายธวัชชัย สุปินะ สมาชิกสภาเทศบาล ร่วมโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดหัวทุ่ง ชุมชนบ้านหัวทุ่งสามัคคีตำบลพระบาท อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงาม
และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ