อบรมป้องกันผลประโยชน์ทับซ้อน แก่บุคลากรเทศบาลเมืองเขลางค์นคร
วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายจำเนียร พรหมเพชร รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมโครงการป้องกันผลประโยชน์ทับซ้อนเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมีคณะผู้บริหาร และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดและร่วมการฝึกอบรม พร้อมด้วยพนักงาน เจ้าหน้าที่ พนักงานจ้างตามภารกิจ และพนักงานจ้างทั่วไป จำนวน 100 คน เข้าร่วมอบรม ณ ห้องประชุมชมพู ชั้น 1 สำนักงานเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ซึ่งได้รับเกรียติวิทยากร จากสำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัดลำปาง บรรยายให้ความรู้ – เรื่องผลประโยขน์ทับซ้อน โดย นางวรรณภา ปัญญาผูก เจ้าพนักงานป้องกันการทุจริตชำนาญการ – แนวทางประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 (ITA) โดย นายกิตติศักดิ์ สุรินโต เจ้าพนักงานป้องกันการทุจริตชำนาญการ เพื่อสร้างองค์ความรู้ในการดำเนินงานอย่างโปร่งใส สร้างจิตสำนึกที่ดีให้เจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติงาน โดยยึดถือระเบียบ กฎหมาย คุณธรรมจริยธรรม ไม่ให้เกิดผลประโยชน์ทับซ้อนในการปฏิบัติราชการต่อไป