สร้างเครือข่ายภาคประชาชนเพื่อเฝ้าระวังการทุจริต
วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 13.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมโครงการสร้างเครือข่ายภาคประชาชนเพื่อเฝ้าระวังการทุจริตของเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปี 2566 โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ณ ห้องประชุมเขลางค์นคร ชั้น 3 สำนักงานเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ซึ่งได้รับเกียรติ วิทยากร จากสำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัดลำปาง บรรยายให้ความรู้แก่แกนนำชุมชนในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร เรื่องสถานการณ์การทุจริตและผลกระทบ โดย นางวรรณภา ปัญญาผูก เจ้าพนักงานป้องกันการทุจริตชำนาญการ เพื่อสร้างองค์ความรู้ให้เครือข่ายภาคประชาชนในการเฝ้าระวังการทุจริตต่อไป