ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดพระเจ้านั่งแท่น ตำบลกล้วยแพะ
ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดพระเจ้านั่งแท่น ตำบลกล้วยแพะ
วันที่ 6 มีนาคม 2566 นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายนคร โยธาวงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร และสมาชิกสภาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ร่วมโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดพระเจ้านั่งแท่น ชุมชนบ้านกล้วยม่วง ตำบลกล้วยแพะ อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงาม
และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ