ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดบ้านกาดใต้ ตำบลปงแสนทอง
ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดบ้านกาดใต้ ตำบลปงแสนทอง
วันที่ 6 มีนาคม 2566 นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ร่วมโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดบ้านกาดใต้ ชุมชนบ้านกาดใต้ ตำบลปงแสนทอง อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงาม และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ