การศึกษาดูงานตามโครงการ “อสม.ยุคใหม่ ก้าวทันวิทยาการด้านสาธารณสุขสู่สังคมเศรษฐกิจอาเซียน” ณ เทศบาลตำบลเชียงคาน
เมื่อวันที่ 23-25 สิงหาคม พ.ศ. 2559 นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ได้นำคณะ อสม. ในเขตเทศบาลฯ ทั้ง 4 ตำบล จำนวน 150 คน เดินทางไปศึกษาดูงานตามโครงการ “อสม.ยุคใหม่ ก้าวทันวิทยาการด้านสาธารณสุขสู่สังคมเศรษฐกิจอาเซียน” ณ เทศบาลตำบลเชียงคาน อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลย