ร่วมสืบสานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดนาน้อย ตำบลปงแสนทอง
ร่วมสืบสานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดนาน้อย ตำบลปงแสนทอง
วันที่ 3 มิถุนายน 2566 นายจำเนียร พรมเพ็ชร รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล ร่วมโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดนาน้อย ชุมชนบ้านไร่นาน้อย ตำบลปงแสนทอง อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงาม และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ