ร่วมสืบสานประสานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดผาลาด
ร่วมสืบสานประสานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดผาลาด
วันที่ 17 มิถุนายน 2566 นายธาราเงิน จันทร์คำ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร ร่วมโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดผาลาด ชุมชนบ้านผาลาด ตำบลพระบาท อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงาม และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ