พิธีเปิดการแข่งขันฟุตซอล “เขลางค์นครคัพ” ต้านภัยยาเสพติด ประจำปี 2566
พิธีเปิดการแข่งขันฟุตซอล “เขลางค์นครคัพ” ต้านภัยยาเสพติด ประจำปี 2566
วันที่ 15 มิถุนายน 2566 เวลา 18.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายธาราเงิน จันทร์คำ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันฟุตซอล “เขลางค์นครคัพ” ต้านภัยยาเสพติด ประจำปี 2566 โดยมีสมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ซึ่งการแข่งขันฟุตซอล “เขลางค์นครคัพ” ต้านภัยยาเสพติด ประจำปี 2566 จะมีการแข่งขันระหว่างวันที่ 15 มิถุนายน – 7 กรกฎาคม 2566 ณ สนามฟุตซอล อาคารศูนย์กีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร โดยในปีนี้เทศบาลเมืองเขลางค์นครได้แบ่งประเภทการแข่งขัน ดังนี้
– กลุ่มเด็ก เยาวชน อายุไม่เกิน 16 ปี
– กลุ่มเด็ก เยาวชน ประชาชนทั่วไป รุ่นอายุ 17-34 ปี
– กลุ่มประชาชนทั่วไป รุ่นอายุ 35 ปีขึ้นไป
ขอเชิญประชาชนและผู้ที่ชื่นชอบกีฬาร่วมชม ร่วมเชียร์นักกีฬาได้ในทุกวันการแข่งขัน ณ สนามฟุตซอล อาคารศูนย์กีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร และติดตามตารางการแข่งขันฟุตซอล ได้ที่ facebook//เพจเทศบาลเมืองเขลางค์นคร