เรียนรู้และศึกษาดูงานการมอบความรู้ด้านสุขภาพ สิทธิความเท่าเทียมในการเข้าถึงบริการสุขภาพและแนวทางการส่งเสริมสุขภาพเด็กและเยาวชน
เรียนรู้และศึกษาดูงานการมอบความรู้ด้านสุขภาพ สิทธิความเท่าเทียมในการเข้าถึงบริการสุขภาพและแนวทางการส่งเสริมสุขภาพเด็กและเยาวชน![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
วันที่ 18 มิถุนายน 2566 เวลา 10.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายนคร โยธาวงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร และหัวหน้าส่วนราชการ พร้อมด้วยนางสาวอลีนา โคเวียง ประธานสภาเด็กและเยาวชนเทศบาลเมืองเขลางค์นคร นำคณะกรรมการส่งเสริมกิจการสภาเด็กและเยาวชนเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ศึกษาดูงานและเรียนรู้การมอบความรู้ด้านสุขภาพ สิทธิความเท่าเทียมในการเข้าถึงบริการสุขภาพและแนวทางการส่งเสริมสุขภาพเด็กและเยาวชน ตาม “โครงการส่งเสริมการดำเนินงานของสภาเด็กและเยาวชนเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปี 2566” โดยได้รับความเกียรติจากผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ มูลนิธิแคร์แมท์ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งให้คำแนะนำในเรื่องการส่งเสริมและดูแลสุขภาพของเด็กและเยาวชน ณ มูลนิธิแคร์แมท์ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้เครือข่ายสมาชิกสภาเด็กและเยาวชนสามรถนำความรู้ที่ได้รับ นำไปปรับใช้ในการดูแลสุขภาพในช่วงวัยของเด็กและเยาวชนในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นครต่อไป