ปลูกฝังวิธีคิดแยกแยะผลประโยชน์ส่วนตนและผลประโยชน์ส่วนร่วม ประจำปี 2566
วันที่ 30 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการปลูกฝังวิธีคิดแยกแยะผลประโยชน์ส่วนตนและผลประโยชน์ส่วนร่วม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ซึ่งได้รับเกียรติวิทยากรจาก สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ จังหวัดแพร่ นายจตุพร ณ จันตา เจ้าพนักงานป้องกันการทุจริตชำนาญการพิเศษ บรรยายให้ความรู่แก่ผู้เข้ารับการอบรม เรื่อง “ผลประโยชน์ส่วนตนและผลประโยชน์ส่วนรวม” และร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและเปิดโอกาสให้ผู้เข้าร่วมอบรมได้มีส่วนร่วมในการป้องกันการทุจริตของเทศบาลเมืองเขลางค์นคร เพื่อให้การดำเนินงานมุ่งเน้นผลประโยชน์ส่วนรวมเป็นที่ตั้งต่อไป