บรรยากาศการฝึกอบรมทักษะกีฬาสากลขั้นพื้นฐาน สู่การพัฒนาเพื่อความเป็นเลิศ (กีฬาฟุตซอล-กีฬาฟุตบอล)
บรรยากาศการฝึกอบรมทักษะกีฬาสากลขั้นพื้นฐาน สู่การพัฒนาเพื่อความเป็นเลิศ (กีฬาฟุตซอล-กีฬาฟุตบอล) ณ อาคารศูนย์กีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ระหว่างวันที่ 19-20 สิงหาคม 2566 และจะมีการฝึกทักษะภาคปฏิบัติ ณ ศูนย์กีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร
เพื่อส่งเสริมทักษะทางด้านกีฬาประเภทฟุตซอล ฟุตบอล รวมทั้งสร้างเครือข่าย สร้างมิตรภาพ และประสบการณ์ในการเล่นกีฬาให้เด็กเยาวชนได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ต่อไป