ปิดการอบรมทักษะกีฬาสากลขั้นพื้นฐาน สู่การพัฒนาเพื่อความเป็นเลิศ (กีฬาฟุตซอล-กีฬาฟุตบอล)
ปิดการอบรมทักษะกีฬาสากลขั้นพื้นฐาน สู่การพัฒนาเพื่อความเป็นเลิศ (กีฬาฟุตซอล-กีฬาฟุตบอล)
วันที่ 20 สิงหาคม 2566 เวลา 16.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายนคร โยธาวงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมทักษะกีฬา ฟุตซอล – ฟุตบอล ตามโครงการการอบรมทักษะกีฬาสากลขั้นพื้นฐาน สู่การพัฒนาเพื่อความเป็นเลิศ (กีฬาฟุตซอล-กีฬาฟุตบอล) ประจำปี 2566 โดยมีหัวหน้าส่วนราชการร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิด และร่วมมอบเกียรติบัตรให้น้องๆผู้ผ่านการอบรม จำนวน 30 คน ณ ศูนย์กีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร สำนักงานเทศบาลเมืองเขลางค์นคร เพื่อเพิ่มพูนทักษะด้านกีฬาฟุตซอล-ฟุตบอลให้เด็กและเยาวชนให้มีทักษะที่ดีในการเล่นกีฬาต่อไป