ให้การต้อนรับคณะกรรมการคัดเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีผลการปฏิบัติงานดีเด่น ประจำปี พ.ศ.2566
วันที่ 19 กันยายน 2566 เวลา 13.30 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายธาราเงิน จันทร์คำ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมให้การต้อนรับ นายศิริวัฒน์ บุปผาเจริญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง ประธานคณะกรรมการคัดเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีผลการปฏิบัติงานดีเด่น ประจำปี พ.ศ.2566 และทีมคณะกรรมการฯ ในโอกาสการประชุมคัดเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีผลการปฏิบัติงานดีเด่น ประจำปี พ.ศ.2566 ซึ่งในปีนี้มีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่เข้าร่วมคัดเลือก จำนวน 10 แห่ง โดยทางเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ได้ร่วมส่งผลงานเข้าร่วมคัดเลือก ด้านการส่งเสริมศาสนา ศิลปะ วัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น ตามโครงการจัดงานประเพณีล่องสะเปาและของดีเมืองเขลางค์นคร ณ ห้องประชุมเขลางค์นคร ชั้น 3 สำนักงานเทศบาลเมืองเขลางค์นคร เพื่อร่วมพิจารณาคัดเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีผลการปฏิบัติงานโดดเด่นเป็นที่ประจักษ์ในแต่ละด้านต่อไป