โครงการพัฒนาการเกษตรในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567
วันที่ 15 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายบุญส่ง ทิวงศ์ษา ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมหลักสูตรเพาะเห็ดลม ตามโครงการพัฒนาการเกษตรในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ สวนพอเพียง ชุมชนบ้านหนองห้าตะวันออก ตำบลพระบาท โดยได้รับความอนุเคราะห์ทีมวิทยากร นางนุชนาถ ชวนชิต บรรยายให้ความรู้ สาธิต และฝึกปฏิบัติการเพาะเห็ดลม เพื่อต่อยอดความรู้ให้ผู้เข้ารับการอบรม ได้นำไปปรับใช้ในการทำสวนครัวและเสริมสร้างรายได้ให้แก่ตนเองและครอบครัวต่อไป