กิจกรรมรณรงค์เนื่องในวันเอดส์โลก 1 ธันวาคม พ.ศ. 2559
เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2559 นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร ได้มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม (งานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ) ดำเนินการรณรงค์เนื่องในวันเอดส์โลก โดยมีเจ้าหน้าที่ให้ความรู้เรื่องโรคเอดส์ รวมถึงการรณรงค์สร้างความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับเอดส์ เพื่อมุ่งสู่เป้าหมายในการยุติปัญหาเอดส์ (Ending AIDS) ภายในปี พ.ศ. 2573 ณ โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยา