สนับสนุนประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดแม่กืย ตำบลปงแสนทอง
สนับสนุนประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดแม่กืย ตำบลปงแสนทอง
วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2567 นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร มอบหมายให้นายนคร โยธาวงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ ![🔶]()
ร่วมงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุวัดแม่กืย ชุมชนบ้านแม่กืย ตำบลปงแสนทอง ตามโครงการจัดงานประเพณีสรงน้ำพระธาตุ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ![🔷]()
เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม และถ่ายทอดขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของท้องถิ่น สร้างความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะ ให้แก่เด็ก เยาวชนและประชาชนได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการปลูกฝังให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการรักษาวัฒนธรรมอันดีงามและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของท้องถิ่นไว้แบบบูรณาการ![🙏]()
![🙏]()
![🙏]()
![🔶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t70/1/16/1f536.png)
![🔶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t70/1/16/1f536.png)
![🔷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf1/1/16/1f537.png)
![🔷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf1/1/16/1f537.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)