ลงพื้นที่ตรวจติดตามโครงการสวนสุขภาพเทศบาลเมืองเขลางค์นคร
เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 08.30 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ลงพื้นที่ตรวจติดตามโครงการก่อสร้างสวนสุขภาพเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ณ สวนสุขภาพเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ภายในบริเวณสำนักงานเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ซึ่งโครงการนี้ใช้งบประมาณในการก่อสร้างทั้งสิ้น 7,896,000 บาท (เจ็ดล้านแปดแสนเก้าหมื่นหกพันบาทถ้วน) โดยมีลู่วิ่งโดยรอบบริเวณสวนสุขภาพ และศาลาพักคอย โดยในขณะนี้ได้เปิดให้บริการแก่พี่น้องประชาชนในการออกกำลังกาย และจะดำเนินการปรับปรุงภูมิทัศน์โดยรอบให้มีความสมบูรณ์ เพื่อการใช้ประโยชน์อย่างเต็มรูปแบบในด้านสันทนาการและนันทนาการของพี่น้องประชาชนในอนาคตต่อไป