เทศบาลเมืองเขลางค์นครจัดการแข่งขันกีฬาภายในเชื่อมความสัมพันธ์ เนื่องในวันเทศบาล ประจำปี 2566
วันที่ 24 เมษายน 2566 เวลา 15.00 น. นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง นายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาภายในเชื่อมความสัมพันธ์ เนื่องในวันเทศบาล ประจำปี 2566 โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด และร่วมแข่งขันกีฬาเชื่อมความสัมพันธ์ กับพนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองเขลางค์นคร โดยมีการแข่งขันกีฬา
– แชร์บอล
– ฟุตซอล
– เปตอง
– กีฬาพื้นบ้าน 5 ประเภท
ทั้งนี้เพื่อเป็นการสร้างความรัก ความสามัคคี ในหมู่คณะ และเชื่อมความสัมพันธ์ภายในกับทุกภาคส่วนให้มีความกลมเกลียว เป็นหนึ่งเดียวต่อไป