บรรยากาศพิธีปิดการแข่งขันฟุตบอล 7 คน เทศบาลเมืองเขลางค์นคร
เมื่อวันพุธที่ 8 กุมภาพันธ์ 2560 เวลา 20.00 น นายไพฑูรย์ โพธิ์ทอง ได้มอบหมายให้ นายประดิษฐ์ เสริมสุข รองนายกเทศมนตรีเมืองเขลางค์นคร เป็นประธานพิธีปิดการแข่งขันฟุตบอล 7 คน เทศบาลเมืองเขลางค์นครพร้อมคณะผู้บริหารซึ่งได้เริ่มแข่งขันตั้งแต่วันที่ 15 มกราคม – 8 กุมภาพันธ์ 2560 ณ สนามกีฬาเทศบาลเมืองเขลางค์นคร (โรงเรียนแพะดอนตันเดิม) ตำบลชมพู อำเภเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักกีฬาในเขตเทศบาลเมืองเขลางค์นคร ได้ร่วมกิจกรรมกันอย่างสร้างสรรค์ รู้รักสามัคคี ห่างไกลจากยาเสพติด ซึ่งผลการแข่งขัน ได้แก่ ทีมวรวลัญช์ (ป่าตัน) ชนะเลิศการแข่งขันทั้งสองรุ่น คือรุ่นประชาชนทั่วไป และรุ่นน๊อคเอาท์ และรองอันดับหนึ่งได้แก่ทีมอณัศญา (ศาลาดอน) รองอันดับสองได้แก่ทีมศรีหมวดเกล้า และรองอันดับสามได้แก่ ทีมไร่ข่วงเปา